Sanluo Precision là nhà sản xuất và cung cấp chuyên nghiệp về Gia công chính xác cao cho khuôn mẫu và các bộ phận máy móc tại Trung Quốc, tập trung vào gia công các bộ phận có dung sai nghiêm ngặt và cung cấp cho khách hàng các dịch vụ chất lượng cao. Chúng tôi cung cấp các dịch vụ gia công có độ chính xác cao, tùy chỉnh chuyên nghiệp cho máy móc chính xác, sản xuất chất bán dẫn, sản xuất khuôn mẫu và các ngành công nghiệp khác, đồng thời hỗ trợ tùy chỉnh các bộ phận phức tạp và khó khăn. Chúng tôi có thể đáp ứng các yêu cầu về độ chính xác dung sai cao của cấp IT0‑IT8, tuân thủ đầy đủ các tiêu chuẩn nghiêm ngặt của ngành sản xuất cao cấp đối với gia công có dung sai cao.
Dịch vụ này được thiết kế đặc biệt cho lõi khuôn phun, các bộ phận khuôn dập, trụ dẫn hướng, ống lót, trục bánh răng và các bộ phận hệ thống thủy lực. Các bộ phận điển hình bao gồm bánh răng hành tinh (dung sai bước ±0,01mm), vít bi (độ chính xác chì IT5) và lõi khuôn (dung sai ±0,01mm). Các thành phần này đòi hỏi cả độ ổn định hình học và khả năng chống mài mòn – chính xác là những gì quy trình của chúng tôi mang lại.
1. Lõi khuôn ép:Dung sai được giữ ở mức ±0,01mm, đảm bảo đóng khoang thích hợp và tính nhất quán của bộ phận.
2. Dập trụ dẫn hướng khuôn và ống lót:Khoảng hở H7/h6 phù hợp để trượt êm ái và tuổi thọ dài.
3. Bánh răng hành tinh cho hộp giảm tốc:Dung sai khoảng cách ±0,01mm để đảm bảo vận hành yên tĩnh và phân phối tải.
4. Pit tông bơm thủy lực:Cấp IT6 (±0,004mm) cho hiệu suất không bị rò rỉ dưới áp suất cao.
Bằng cách tập trung vào những bộ phận quan trọng này, chúng tôi giúp khách hàng giảm bớt các vấn đề lắp ráp và kéo dài thời gian bảo trì máy móc của họ. Đây là nền tảng của Gia công chính xác cao cho khuôn mẫu và các bộ phận máy móc.
Gia công dung sai cao của Sanluo Precision có tính năng kiểm soát chính xác các cấp dung sai cao: Dung sai cấp IT2 ±0,001‑0,004mm (phù hợp với độ chính xác cao), dung sai cấp IT3 ±0,001‑0,006mm (phù hợp với lắp chính xác), dung sai cấp IT4 ±0,002‑0,01mm (phù hợp với các bộ phận có độ chính xác chung), dung sai cấp IT5 ±0,003‑0,015mm (thích hợp cho các bộ phận chính xác thông thường). Các loại lắp bao gồm: khớp nối H7/h6 có khe hở 0,002‑0,015mm, khớp nối chuyển tiếp H7/k6 với định vị chính xác, khớp nối H7/p6 có độ nhiễu 0,005‑0,025mm. Phạm vi kích thước: đường kính φ0,03‑800mm, chiều dài 2000mm, khẩu độ φ0,02‑500mm. Dung sai gia công lũy tiến theo các lớp: gia công thô 0,02‑0,05mm, gia công bán tinh 0,05‑0,1mm, gia công tinh 0,001‑0,003mm, mài 0,001‑0,005mm.
1. Đối với lõi khuôn:Chúng tôi thường áp dụng cấp độ IT4–IT5 để cân bằng độ chính xác và chi phí.
2. Đối với trụ dẫn hướng:Độ nhiễu phù hợp H7/p6 được chọn để đảm bảo sự liên kết lâu dài.
3. Đối với piston thủy lực:Khoảng hở phù hợp với H7/h6 với khoảng hở 0,02‑0,05mm để vận hành trơn tru.
4. Đối với trục bánh răng:Transition fit H7/k6 để định vị chính xác dưới tải trọng động.
Cách tiếp cận có hệ thống này cho phép chúng tôi đáp ứng các yêu cầu ứng dụng đa dạng trong khi vẫn duy trì tỷ lệ lỗi dưới 0,5%.
| độ chính xác chiều | L(X) | W(Y) | H(Z) | SW | GD |
| đơn vị:±/mm | 0.001 | 0.0005 | 0.0001 | 0.002 | 0.001 |
| Độ chính xác hình học | độ phẳng | sự song hành | sự vuông góc | sự đối xứng | Dung sai vị trí |
| đơn vị:±/mm | 0.0003 | 0.001 | 0.001 | 0.002 | 0.002 |
| năng lực sản xuất | 1~999999 chiếc | 1~999999 chiếc | 1~999999 chiếc | 1~999999 chiếc | 1~999999 chiếc |
| chu kỳ sản xuất | 3‑20 ngày | 3‑20 ngày | 3‑20 ngày | 3‑20 ngày | 3‑20 ngày |
Chúng tôi xử lý nhiều loại vật liệu kỹ thuật bao gồm thép công cụ (P20, H13, S7), thép không gỉ, thép hợp kim và gang. Thiết bị của chúng tôi – phay iQ500 và tiện Hardinge T-Series SP® – bao gồm cả nguyên công phay và tiện cứng, cho phép chúng tôi gia công các vật liệu cứng lên đến HRC62 mà không cần mài thứ cấp.
1. Thép công cụ (P20, H13):Lý tưởng cho các khuôn ép phun và đúc khuôn, được gia công bằng các công cụ cacbua để đạt Ra<0,4µm.
2. Thép không gỉ (304, 316):Được sử dụng cho các bộ phận máy móc chống ăn mòn, có dung sai IT6.
3. Thép hợp kim (4140, 4340):Đối với các bánh răng và trục có độ bền cao, vặn cứng Hardinge SP®.
4. Gang (GGG40, GGG50):Được gia công bằng phương pháp phay bước tiến cao để giảm thời gian chu trình trong khi vẫn duy trì độ phẳng.
Với hơn 3 triệu bộ phận có dung sai cao được sản xuất hàng năm, tính linh hoạt trong quy trình của chúng tôi hỗ trợ các kích cỡ lô từ 1 đến 999.999 chiếc, với thời gian sản xuất thông thường là 3‑20 ngày. Những khả năng này là xương sống của Gia công chính xác cao cho các bộ phận khuôn mẫu và máy móc.
Là một nhà máy xử lý chuyên nghiệp về gia công có dung sai cao, Sanluo Precision được trang bị các thiết bị kiểm tra độ chính xác: các dụng cụ đo thông dụng như thiết bị laser/micromet siêu chính xác/micromet/micromet bên trong/thước cặp vernier, các công cụ đo đặc biệt như thước đo giới hạn trơn/thước đo vòng, CMM với độ chính xác 0,002mm, máy đo độ tròn với độ chính xác 0,0005mm. Áp dụng kiểm soát quy trình SPC, biểu đồ kiểm soát X‑R, CPK ≥1,33 để đánh giá chất lượng, kiểm tra 100% các kích thước chính.
1. Xác minh tài liệu đến:Thành phần hóa học và độ cứng được kiểm tra theo tiêu chuẩn ASTM/ISO.
2. Kiểm tra trong quá trình:Giám sát SPC trên các kích thước quan trọng; Biểu đồ X‑R theo dõi độ ổn định của quy trình.
3. Kiểm tra cuối cùng:CMM và máy đo độ tròn cho tất cả các dung sai hình học; Kiểm tra 100% các tính năng chính do khách hàng chỉ định.
4. Tài liệu:Báo cáo đầy đủ về chiều, chứng chỉ vật liệu và dữ liệu CPK được cung cấp cùng với mỗi lô hàng.
Hệ thống chất lượng của chúng tôi được chứng nhận IATF 16949 và ISO 9001, đảm bảo khả năng truy xuất nguồn gốc và tuân thủ các tiêu chuẩn công nghiệp và ô tô.
Chúng tôi triển khai hai nền tảng máy lõi để đáp ứng cả nguyên công phay và tiện. Máy phay vi mô có độ chính xác lớn iQ500 cung cấp độ chính xác ở mức dưới micromet, trong khi Hardinge® T Series SP® vượt trội về tiện cứng siêu chính xác.
1. iQ500:3 trục, hành trình X/Y/Z 600/500/300 mm, trục chính điện tốc độ cao 45.000 vòng/phút, giao diện HSK‑E32, ổ chứa 20 dao, thiết kế động cơ tuyến tính để ổn định nhiệt.
2. Hardinge® T Dòng SP®:Tháp pháo 12 dụng cụ, trục xoay 4.000-6.000 vòng/phút, công suất 11-26 kW, dung tích phôi lên tới 65 mm, lý tưởng để tiện cứng (HRC60+).
3. Thiết bị hỗ trợ:CMM (0,002mm), máy đo độ tròn (0,0005mm), giao thoa kế laser, máy đo độ nhám bề mặt.
4. Thêm vào:Dây EDM và mài bề mặt có sẵn cho các yêu cầu hoàn thiện đặc biệt.
Sự kết hợp này cho phép chúng tôi tạo ra các hình học phức tạp với độ chính xác cao, giảm nhu cầu thiết lập nhiều lần và mài bên ngoài. Tính linh hoạt như vậy là đặc điểm nổi bật của Gia công chính xác cao cho khuôn mẫu và các bộ phận máy móc.
| Danh mục thông số | Chi tiết thông số |
| Mẫu thiết bị | iQ500 |
| Định vị cốt lõi | Máy phay vi mô có độ chính xác lớn, thích hợp cho gia công dung sai cao |
| Số trục | 3 trục |
| Hành trình (X/Y/Z) | 600 mm / 500 mm / 300 mm |
| Hệ thống trục chính | Trục chính điện tốc độ cao 45.000 vòng/phút, giao diện HSK‑E32 |
| Độ chính xác của phím | Độ chính xác gia công ở cấp độ dưới micromet và độ chính xác lặp lại |
| Hiệu suất chuyển động | Tốc độ di chuyển ngang nhanh của mỗi trục 16.000 mm/phút |
| Hệ thống tạp chí công cụ | 20 vị trí dụng cụ tạp chí dụng cụ |
| Lợi thế cốt lõi | Áp dụng thiết kế động cơ tuyến tính và điều khiển nhiệt độ tiên tiến để mang lại kết quả gia công chính xác và có thể dự đoán được |
| Ứng dụng điển hình | gia công dung sai cao của các bộ phận chính xác |
|
Danh mục thông số |
Chi tiết thông số |
| Mẫu thiết bị | Hardinge® Dòng T SP® |
| Định vị cốt lõi | Gia công siêu chính xác và tiện cứng |
| Số lượng công cụ | 12 công cụ |
| Đường kính | 226,3 mm, 313,7 mm |
| Tốc độ quay | 4.000 vòng/phút, 5.000 vòng/phút, 6.000 vòng/phút |
| Kênh servo | 42 mm, 51 mm, 65 mm |
| Công suất tiêu chuẩn | 11 kW, 15 kW, 26 kW |
| Kích thước tổng thể | Chiều dài: 2.489 mm, 3.257 mm; chiều rộng: 2.121 mm, 2.312 mm; Chiều cao: 2.089 mm, 2.123 mm |
| Cân nặng | 5.940 kg, 7.800 kg |
| Ứng dụng điển hình | gia công dung sai cao của các bộ phận chính xác |
Chúng tôi cung cấp đầy đủ tùy chỉnh từ lựa chọn vật liệu đến lớp phủ cuối cùng. Đội ngũ kỹ thuật của chúng tôi hợp tác với khách hàng để tối ưu hóa thiết kế cho khả năng sản xuất, đảm bảo sự cân bằng tốt nhất giữa chi phí và hiệu suất.
1. Đánh giá thiết kế:Phân tích DFM, xếp chồng dung sai và đề xuất vật liệu.
2. Công cụ & lập trình:Lập trình CAM và thiết kế đồ gá cho các hình học phức tạp.
3. Nguyên mẫu:Kiểm tra sản phẩm đầu tiên (FAI) với báo cáo đầy đủ về chiều trước khi sản xuất hàng loạt.
4. Sản xuất & kiểm tra:Quy trình kiểm soát SPC, kiểm tra 100% các kích thước quan trọng.
Quy trình làm việc có cấu trúc này giúp giảm thời gian thực hiện và đảm bảo rằng mọi bộ phận đều đáp ứng các thông số kỹ thuật chính xác của bạn. Chúng tôi đã cung cấp thành công các giải pháp tùy chỉnh cho FAW, Dongfeng, Weichai, Fast, XCMG và Zoomlion.
Trả lời: Để gia công chính xác cao cho các bộ phận khuôn mẫu và máy móc, chúng tôi thường xuyên giữ độ nhám bề mặt Ra<0,4 μm, với một số ứng dụng đạt Ra0,2 μm bằng cách sử dụng tiện cứng và phay tinh.
Trả lời: Có, phạm vi công việc của chúng tôi hỗ trợ đường kính φ0,03‑800mm và chiều dài lên tới 2000mm, phù hợp với đế khuôn lớn, trục bánh răng và xi lanh thủy lực.
Đ: Chắc chắn rồi. Nhóm kỹ thuật của chúng tôi đề xuất các vật liệu tối ưu (ví dụ: P20, H13, S7) và xử lý nhiệt để tối đa hóa tuổi thọ khuôn và độ ổn định kích thước.
Trả lời: Chu kỳ sản xuất dao động từ 3 đến 20 ngày tùy thuộc vào độ phức tạp và số lượng. Đối với các đơn đặt hàng khẩn cấp, chúng tôi có thể tiến hành lên lịch hội thảo linh hoạt.
Đ: Vâng. Mỗi lô hàng đều bao gồm báo cáo kích thước, chứng chỉ vật liệu và biểu đồ SPC. Các kích thước chính được đo 100% bằng CMM (độ chính xác 0,002mm) và máy đo độ tròn (0,0005mm).
Sanluo Precision - nơi độ chính xác của khuôn mẫu và máy móc đáp ứng được độ tin cậy.
Địa chỉ
Tòa nhà A1, Khu công nghiệp Yufeng, Quận Quảng Minh, Thâm Quyến, Trung Quốc
điện thoại
Tòa nhà A1, Khu công nghiệp Yufeng, Quận Quảng Minh, Thâm Quyến, Trung Quốc
Bản quyền © 2026 Công ty TNHH Công nghệ Chính xác Thâm Quyến Sanluo. Mọi quyền được bảo lưu.